ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจนักวิทยุสมัครเล่นขั้นกลางกันบ้างไหมจ๊ะ  (อ่าน 13403 ครั้ง)

ออฟไลน์ o2

• Moderator
  • Newbie
จัดโต๊ะใหม่ เลยถ่ายรูปเก็บไว้ ก่อนจะรกอีกรอบ
ส่งมาให้ดูเล่นๆ  ครับ

ใครเป็นใคร  ตามนี้เลยครับ

ชั้นบน
ซ้ายสุด  โตเกียว ไฮพาวเวอร์ บูสเตอร ย่าน HF 300 วัตต์  ต่อมาด้วย ICOM BASE IC-746
วางข้างบนเป็น SWR meter ของ KURANISHI กับ DIAMOND SX-600 กระเถิบมาด้านขวา
ตัวล่างเป็น YAESU FT-897D วางซ้อนด้วย 10 - 11 meter band Anytone AT-5555 ( ตัวนี้เคย QSO กับ อินโดนีเซ๊ยแล้วครับ ออกที่ 25 วัตต์ )

ชั้นล่าง
ซ้ายสุด  ลำโพง ICOM  SP-7  ติดกันเป็นคันเคาะ มอร์ส อายุเจ็ดสิบกว่าปี รุ่นสมัยสงครามโลกครับ กระเถิบมาด้านขวาเป็น
CB transceiver 27MHz  หน้ากากขาว ๆ นั่นแหละครับ  ต่อมาด้วย 10 -11 meter Transceiver MAGNUM 275HP
ซ้อนบนด้วย CB  27MHz  Midland   หลุดจากชั้นวาง มาทางด้านขวา เป็น ลำโพง ICOM SP-20 แล้วก็มี เครื่องวัดความถี่
frequency counter ไว้เช็คว่าออกตรงความถี่ไหม  สีทองๆ ทีเห็นก็เป็น  บูสเตอร์ Daiwa 100 วัตต์ครับ (จูนออก 120 วัตต์ )

บนโต๊ะ
ซ้ายมือเป็น ตัวล่าสุดที่ได้มา  ICOM IC-706MKIIG  ไมค์ตั้งโต๊ะเป็น  ICOM SM-50 ครับ

นอกนี้ก็มีพวก บูสเตอร์ เล็กๆ  อีกนิดหน่อย กับ เครื่อง HANDY อีก ไม่ถึงสิบเครื่องอยู่ใต้โต๊ะ กับในลิ้นชัก

เครื่องคงพอแค่นี้ครับ  ต่อไปคงทำเสาให้มันดีกว่านี้หน่อย  งบหมดแล้ว ต้องรอปลายปี

ถ้ามากไปกว่านี้ คงโดนเล่นแล้วครับ 

แต่ก็ยังไปแอบชำเลือง FT-100D อยู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ MikeMarang

• Administrator
  • Hero Member
Re: สนใจนักวิทยุสมัครเล่นขั้นกลางกันบ้างไหมจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 03:59:38 PM »
น่าจะมาแบ่งน้องมั่งนะ
ด้วยความคิดถึงครับ

ออฟไลน์ maipai

• E27GEA
  • Sr. Member
Re: สนใจนักวิทยุสมัครเล่นขั้นกลางกันบ้างไหมจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 12:31:38 PM »
รอเปิดอบรมขั้นกลางอยู่ครับพี่ เปิดเมื่อไร่แจ้งมาด้วยนะครับจะไปเป็นคนแรกกันทีเดียว :D :D

ออฟไลน์ MikeMarang

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:06:58 AM »
เมื่อไรจะเปิดขั้นสูงซะที่ จะได้ไปติวสอบ ให้เพื่อนสมาชิก

ไมค์มาแรงดอทคอม ชุมชนคน ว.6 สำหรับนักวิทยุสื่อสาร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:06:58 AM »

รับทำเว็บ สมุทรปราการ