ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนกันหมด  (อ่าน 4024 ครั้ง)

ออฟไลน์ veerachai

• Moderator
  • Newbie
ไปไหนกันหมด
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:34:10 AM »
144.800 MHZ ประชาสัมพันธ์ไปแล้ว คุยกันหน่อย โดยเฉพาะHS6MCB ซื้อคอมได้แล้ว พี่พี่ช่วยหาคอมให้ซักตัว HS1PJJ   

ออฟไลน์ MikeMarang

• Administrator
  • Hero Member
Re: ไปไหนกันหมด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:13:07 AM »
144.800 MHZ ประชาสัมพันธ์ไปแล้ว คุยกันหน่อย โดยเฉพาะHS6MCB ซื้อคอมได้แล้ว พี่พี่ช่วยหาคอมให้ซักตัว HS1PJJ   

HS6MCB  นี่ใช่ท่าน อ. หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ veerachai

• Moderator
  • Newbie
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 12:09:37 PM »
HS6MCB ท่านอั๋นทราบพี่...HS6HJP ท่านกฤษ HS6RPG ท่านเอ๋

ออฟไลน์ MikeMarang

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 01:19:49 PM »
HS6MCB ท่านอั๋นทราบพี่...HS6HJP ท่านกฤษ HS6RPG ท่านเอ๋

เอาละทีนี้จะได้รู้ซะที่ว่าใครบ้าง
ยังไงก็คิดถึงทุกท่านละครับ
ส่วนท่าน HS6MCB ถ้ายังไม่มีเครื่องคอม เดี๋ยวจัดให้ 10 เดือน 0%

ออฟไลน์ HS6RPG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:06:20 PM »

เอาละทีนี้จะได้รู้ซะที่ว่าใครบ้าง
ยังไงก็คิดถึงทุกท่านละครับ
ส่วนท่าน HS6MCB ถ้ายังไม่มีเครื่องคอม เดี๋ยวจัดให้ 10 เดือน 0%

เอาละ ทีนี้จะได้ยิงถูกตัว
ใครตัวใหญ่ เป็นเป้าใหญ่  ผมไปแอบข้างหลัง เจ้าของบอร์ด  กับเจ้าของกระทู้ละกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2010, 08:09:02 PM โดย HS6RPG »

ออฟไลน์ HS6NYH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 05:56:56 PM »
 ::) :o

ออฟไลน์ maipai

• E27GEA
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 08:46:42 PM »
 ;D

ออฟไลน์ E20RKU

• Newbie
  • *
  • My name is Demos
    • MSN Messenger - E20RKU@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - E20RKU@yahoo.co.th
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 03:17:00 PM »
 ;D E20RKU มารายงานตัวครับ พึ่งทราบข่าวจาก HS6MCB
คอมของท่านอั๋นสงกาสัยจาต้องรอกันอีกชาตินึงครับ
อีกทีรอบริจาคจากผู้ที่มีใจเมตตา ( ล้อเล่น )
พึ่งเข้ามานะครับ อยากให้มีแบบคุยได้เหมือนกับเราใช้วิทยุสื่อสารแบบนั้น
มันจะได้อารมณ์ดีมาก แบบมีไมค์แต่ทุกครั้งที่พูดจะต้องกดปุ่มถึงจะพูดได้
ก็ลองช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับเผื่อมีใครทำได้ ส่วนตัวผมทำไม่เป็นครับ
วันนี้จะโพสรูปยังทำไม่ได้เลย ไฟล์รูปใหญ่ๆผมทำบีบอัดไฟล์ไม่เป็นครับ
เป็น Ham มาหลายปีแล้วครับ ส่วนตัวชอบทำสายอากาศ อย่าง EDZ 5/8 สองชั้นเนี่ยเป็นครูผมเลย
ทำแจกให้เขาไปหลายต้นแล้ว ทำง่าย ประสิทธิภาพดีพอสมควร แต่อย่าไปเทียบกับ พวกตระกูล X นะครับ
อันนี้ลงทุนค่าของไม่น่าเกินเกิน 400บาท/ต้น พอดีไม่ได้ทำมานานแล้วแต่ข้อมูลยังมีอยู่นะครับ
ว่างๆคุยกันใหม่ครับ  ::)

ออฟไลน์ HS6RPG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 03:30:12 PM »
;D E20RKU มารายงานตัวครับ พึ่งทราบข่าวจาก HS6MCB
คอมของท่านอั๋นสงกาสัยจาต้องรอกันอีกชาตินึงครับ
อีกทีรอบริจาคจากผู้ที่มีใจเมตตา ( ล้อเล่น )
พึ่งเข้ามานะครับ อยากให้มีแบบคุยได้เหมือนกับเราใช้วิทยุสื่อสารแบบนั้น
มันจะได้อารมณ์ดีมาก แบบมีไมค์แต่ทุกครั้งที่พูดจะต้องกดปุ่มถึงจะพูดได้
ก็ลองช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับเผื่อมีใครทำได้ ส่วนตัวผมทำไม่เป็นครับ
วันนี้จะโพสรูปยังทำไม่ได้เลย ไฟล์รูปใหญ่ๆผมทำบีบอัดไฟล์ไม่เป็นครับ
เป็น Ham มาหลายปีแล้วครับ ส่วนตัวชอบทำสายอากาศ อย่าง EDZ 5/8 สองชั้นเนี่ยเป็นครูผมเลย
ทำแจกให้เขาไปหลายต้นแล้ว ทำง่าย ประสิทธิภาพดีพอสมควร แต่อย่าไปเทียบกับ พวกตระกูล X นะครับ
อันนี้ลงทุนค่าของไม่น่าเกินเกิน 400บาท/ต้น พอดีไม่ได้ทำมานานแล้วแต่ข้อมูลยังมีอยู่นะครับ
ว่างๆคุยกันใหม่ครับ  ::)
สวัสดี(งามๆ)ครับท่านพี่ E20RKU
ไม่ได้สนทนากับพี่มานานแรมปี ได้เจอที่นี่ก็ยังดีครับ(ดีใจมากครับ)หวังว่าพี่คงสบายดีนะครับ

สายอากาศ EDZ ที่พี่ทำใช้(ทำแจกบ้าง)หลายอัน ยืนยันในคุณภาพ ราคาเบา คุณภาพดี ใช้กันทั้งอุทัยก็ว่าได้

ส่วนคอม HS6MCB ให้ขาย 275 แล้วมาซื้อ จะจัดให้

อิอิ

ไมค์มาแรงดอทคอม ชุมชนคน ว.6 สำหรับนักวิทยุสื่อสาร

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 03:30:12 PM »

รับทำเว็บ สมุทรปราการ