ผู้เขียน หัวข้อ: มีตุ้กตา hand made มาขาย  (อ่าน 9801 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitty

• Moderator
  • Newbie
มีตุ้กตา hand made มาขาย
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 08:01:00 PM »
รอบแรกประเดิมสองแบบก่อนนะค้ะ
ตัวแรก 450 บาท
ตัวที่่ 2 เป็นคู่แต่งงาน คู่ละ 700 บาท.

รวมค่าส่งทั่วประเทศ นะค้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2010, 08:08:06 PM โดย kitty »

ออฟไลน์ mad dog

• Full Member
  • Ch 61 & 145.200
    • arayans.spaces.live.com
Re: มีตุ้กตา hand made มาขาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 08:41:27 PM »
น่ารักอ่ะ เข้ากะหน้าตาเค้าเลย อย่างนี้ต้องดัน กระดึ๊บๆ จงขายดีๆ

ออฟไลน์ MikeMarang

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:12:07 PM »
น่ารักอ่ะ เข้ากะหน้าตาเค้าเลย อย่างนี้ต้องดัน กระดึ๊บๆ จงขายดีๆ

อุดหนุนน้องเค้าบ้างก็ได้นะ

ออฟไลน์ o2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 05:05:55 PM »
ตุ๊กตาน่ารักจัง คนขายจะน่ารักเหมือนตุ๊กตาไหมน้า ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:26:52 PM »
ตุ๊กตาน่ารักจัง คนขายจะน่ารักเหมือนตุ๊กตาไหมน้า ;D

จะมาแนวไหนนี่

ออฟไลน์ maipai

• E27GEA
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 03:50:38 PM »
-ผมไม่แน่ใจว่าตรงเลขบัญชี ที่แนบมา นั้นคือ เบอร์โทร รึเปล่าครับ  ถ้าใช่ งั้นอาจจะบอกหรือไม่บอกเลขบัญชีก็ได้
คุณ kitty ตรวจสอบข้อมูลอีกทีนะครับ เดี๋ยวลูกค้าจะงง
-อีกเรื่องบอกขนาดตุ๊กตาด้วยได้ไหม เช่นสูงกี่ cm หรือถ่ายรูปเทียบกับของที่ทุกคนเข้าใจขนาดหน่ะครับ

รับรองลูกค้าเพียบนะครับ

ออฟไลน์ o2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 02:13:04 PM »
-ผมไม่แน่ใจว่าตรงเลขบัญชี ที่แนบมา นั้นคือ เบอร์โทร รึเปล่าครับ  ถ้าใช่ งั้นอาจจะบอกหรือไม่บอกเลขบัญชีก็ได้
คุณ kitty ตรวจสอบข้อมูลอีกทีนะครับ เดี๋ยวลูกค้าจะงง
-อีกเรื่องบอกขนาดตุ๊กตาด้วยได้ไหม เช่นสูงกี่ cm หรือถ่ายรูปเทียบกับของที่ทุกคนเข้าใจขนาดหน่ะครับ

รับรองลูกค้าเพียบนะครับ
หรือถ่ายรูปเทียบกับคุณkittyประมาณได้ไหม...ไม้ไผ่....อิอิ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 04:46:32 PM »
เอ พี่โอ๋นี่จะมาไม้ไหนนะนี่

• E27GEA
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 05:35:55 PM »
เอ พี่โอ๋นี่จะมาไม้ไหนนะนี่
ผมว่ามาไม้นี้แน่นอน      ไม้...............ไผ่.... อิอิ
พี่โอทูชี้โพรงอีกแว้ว

• Moderator
  • Newbie
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 07:12:42 PM »
รอบแรกประเดิมสองแบบก่อนนะค้ะ
ตัวแรก 450 บาท
ตัวที่่ 2 เป็นคู่แต่งงาน คู่ละ 700 บาท.

รวมค่าส่งทั่วประเทศ นะค้ะ

• Moderator
  • Newbie
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 07:18:16 PM »
มาแร้วค่ะ  มาช้าไปหน่อย แต่ดีกว่าไม่มานะคะ  ขอแจ้งเกี่ยวกับเลขที่บ/ช ก่อนนะคะ  ถูกต้องแล้วค่ะ 089-2-61842-2 คือเลขบ/ชค่ะ  สำหรับขนาดของน้องตุ๊กตา มีดังนี้               
น้องหมีรับปริญญาและหมีบ่าวสาว  สูง  12 นิ้ว ส่วนรูปน่ารักอื่น ๆ กำลังตามมาเร็ว ๆ นี้ค่ะ
อุดหนุนกันเยอะ ๆ นะคะ  จะได้มีกำลังทำต่อไปค่ะ  สู้ ๆๆๆๆ ทาเคชิ

• E27GEA
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:04:13 AM »
อ้าว เอาใจช่วยนะครับ ทาเคชิ เดี่ยวนี้เขาฮิตน้องหมีแพนด้า กะกองทัพเคโระโระ

ออฟไลน์ LOMA-05

• Full Member
  • E 2 7 C U L
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:18:42 PM »
ตุ๊กตาน่ารักดีครับ ;D

ออฟไลน์ bukdub

• Newbie
  • *
  • http://bukdub.ru
    • MSN Messenger - hawsbyzuzalaj@gmail.com
    • ศํ๒ๅ๐ๅ๑ํ๛ๅ ไ่็เ้ํ๛ โ่็่๒ํ๛๕ ๊เ๐๒
มีตุ้กตา hand made มาขาย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:04:43 AM »
for me and the area I live in  it usually boils down to QUALITY and PERSEPTION OF WORTH

home made is usually not very well done.  like the "ghost" halloween costume out of a bed sheet with two holes for eyes

hand made is a step up from that - using a pattern from the store and it looks pretty good if not very original.

Hand Crafted is the master work - you made that costume from scratch and it wins the prize at the contest.

It also has something to do with how much you charge for your work.  People will pay more for something that is listed as hand crafted over hand made.  and it could be the SAME product. merchandising is important 

Hand Crafted implies to a lot of people a ***************TER product. doesnt matter if it is or not.

just my two pennies worth

but it sounds like Seth means that if you do not touch it with a machine it is "hand made" and if you use some sort of machine to do some of the work it is "Crafted"

ออฟไลน์ E24LFO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 04:14:11 AM »
นี่ซิของจริงตุ๊กตาหน้ารถ

ไมค์มาแรงดอทคอม ชุมชนคน ว.6 สำหรับนักวิทยุสื่อสาร

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 04:14:11 AM »

รับทำเว็บ สมุทรปราการ